Menene blackheads?
Baƙar fata galibi suna haifar da mai ne, flakes na sebum, ƙwayoyin cuta, da ƙurar da fata ke ɓoyewa waɗanda ke toshe buɗewar ɗigon gashi.Wadannan abubuwan dattin da suka rage a cikin ramukan suna taurare kuma su zama baki bayan an sanya su a cikin iska, suna yin baƙar fata marasa kyau, waɗanda ke toshe a cikin ramukan.Sanya pores su zama masu kauri da girma
Menene kurakurai wajen cire baki?
1. Matsi da hannu
Wataƙila kowa yana da wannan ƙwarewar.Duk lokacin da kuka ga baƙar fata a hanci a cikin madubi, ba za ku iya taimakawa wajen matse su da hannuwanku ba.Matse wani abu waje.Wannan hanya kuma ba za ta iya matse baƙar fata gaba ɗaya daga zurfin Layer na fata ba.Ƙarfi mai yawa zai taso fata, kuma ƙwayoyin ƙusa masu tsanani za su yi amfani da damar shiga cikin ramukan, wanda zai haifar da kumburin fata da sauran matsaloli.
2. Yi amfani da tsintsiyar hanci mai baki
Ana amfani da lambobi masu baƙar fata don yaga baƙar fata.Lokacin tsagewa, yana da sauƙi don sa ramukan su zama sako-sako da girma, barin ƙura da ƙwayoyin cuta a cikin iska su shiga cikin ramukan, haifar da sabon raƙuman baƙar fata.
Shin kayan aikin blackhead yana aiki?
1.The blackhead kayan aiki tare da injin tsotsa bam fasahar iya yadda ya kamata sha blackheads a cikin zurfin Layer na fata.Ƙarƙashin aikin matsa lamba mara kyau, bayan da aka yi amfani da baƙar fata, zai iya taimakawa pores raguwa a lokaci.Ta hanyar guntu firikwensin, ana iya sarrafa ƙarfin tsaftacewa.Masu amfani da nau'ikan fata daban-daban na iya yin niyya tsaftacewa.Kayan aikin baƙar fata yana da iko mai kyau na ƙarfin ƙarfi kuma zai iya taimakawa raguwar pores, wanda ya fi aminci da tasiri.
2.Mai cire baki ya fi aminci da inganci fiye da hanyoyin kawar da baki na gargajiya.Duk da haka, akwai dalilai da yawa na samuwar blackheads, irin su cin abinci mara kyau na yau da kullum, aiki mai rikitarwa da lokacin hutawa, da matsalolin endocrin duk zasu inganta samuwar blackheads.Sabili da haka, idan kuna son kawar da baki gaba ɗaya, ban da kula da tsaftacewa da kulawa na yau da kullun, ya kamata ku kula da ƙarin motsa jiki, kuma motsa jiki mai dacewa shima wajibi ne.
Lokacin aikawa: Fabrairu-23-2023